Các tình huống ứng dụng của động cơ một chiều RM2420WB
1. Điều khiển cửa hậu & cửa nâng ô tô
Thành phần truyền động chính cho hệ thống nâng thủy lực trên cửa hậu ô tô, cửa sau xe tải giao hàng và xe van, cung cấp mô-men xoắn ổn định 7 N·m để thực hiện các thao tác nâng, hạ và định vị mượt mà.
2. Hệ thống cửa hậu xe tải hạng nặng và rơ-moóc
Lý tưởng để vận hành các cửa hậu thủy lực, dốc nghiêng có thể gập lại và hệ thống xử lý hàng hóa trên các phương tiện thương mại hạng trung đến hạng nặng, xe tải, rơ-moóc và xe nhà di động (RV).
3. Thiết bị nâng cơ khí và ô tô
Hoàn hảo để tích hợp vào các nền tảng nâng gắn trên xe, hệ thống cần cẩu nhỏ, thiết bị nâng trong xưởng sửa chữa ô tô và các bộ truyền động cơ học yêu cầu mô-men xoắn cao và nguồn điện một chiều 24V.
4. Bộ nguồn thủy lực công nghiệp
Đóng vai trò là động cơ dẫn động cho các bộ nguồn thủy lực nhỏ gọn được sử dụng trong bảo dưỡng xe, trạm bốc dỡ hàng hóa và các hệ thống tự động hóa công nghiệp yêu cầu nguồn điện một chiều đáng tin cậy.
5. Cải tạo và nâng cấp phương tiện đặc chủng
Hỗ trợ cấu hình tùy chọn 12V/48V, rất phù hợp để cải tiến tùy chỉnh các phương tiện đặc chủng, xe điện, máy móc nông nghiệp và các thiết bị nâng không tiêu chuẩn khác.
6. Máy móc di động và ứng dụng ngoài đường bộ
Được thiết kế đạt tiêu chuẩn chống bụi và nước IP54, thích hợp cho máy móc di động, phương tiện ngoài đường bộ và thiết bị ngoài trời, nơi chế độ vận hành ngắt quãng (2,5 phút – độ đóng điện 9%) và hiệu suất bền bỉ là yếu tố then chốt.
Thông số kỹ thuật động cơ một chiều RM2420WB
| Thông số kỹ thuật | Thông số kỹ thuật |
| Mô hình Motor | RM2420WB |
| Phạm vi ứng dụng | Cửa hậu ô tô / Tấm chắn sau xe |
| Điện áp định số | 24V DC (Tùy chọn: 12V, 48V) |
| Công suất định mức | 2250W |
| Dòng điện định mức | ≤135A |
| Mô-men xoắn định mức | 7 N·m |
| Chế độ làm việc (Chu kỳ tải) | 2,5 phút – chế độ làm việc 9% |
| Cấp cách điện | Loại F |
| Cấp độ bảo vệ | IP54 |
| Số răng | 2 |
| Hướng quay | CW (quay theo chiều kim đồng hồ) |
| Cấu hình tùy chọn | 12V, 48V |